Baba Mtakatifu Francis anaanza ziara ya kwanza rasmi barani Afrika nchini Kenya kesho Jumatano. Anatarajiwa kuzungumzia mabadiliko ya hali ya hewa, mwingiliano wa kidini na kabila kwa amani, pamoja na umasikini, na mwandishi wa Sauti ya Amerika Jill Craig anaripoti kutoka Nairobi. hadhiariami anaisoma ripoti kamili. Mitaa inafanyiwa ukarabati, mabango yamebandikwa kwenye barabara kuu na vitu vinavyomhusu Baba Mtakatifu Francis vinauzwa. Yote haya ni kumkaribisha Papa wakati atakapoanza ziara yake ya Afrika nchini Kenya. Kennedy Agesa ni mshoni anayeishi katika eneo la mabanda la Kangemi mjini Nairobi. tumesikia uvumi kuwa baba mtakatifu anakuja, tuna furaha kubwa. Papa Francis atatembelea eneo la Kangemi wakati wa ziara yake. ni mtetezi wa maskini na imekuwa ndiyo ujumbe wake mkuu katika upapa. Katika eneo lake la asili anakotokea Argentina, anatajwa kuwa ni askofu wa maeneo ya mabanda. Padre Simon Peter Kamomoe ni padre wa kanisa la Holy Family Minor Basilica mjini Nairobi, anasema baba mtakatifu ni mtu sahihi kuzungumzia umaskini. Uh, through... Wakenya wengi, idadi kubwa ya wa Wakenya wanapitia kipindi kigumu kwa hiyo wanapomwona Baba mtakatifu hivi sasa anaishi maisha ya kawaida na anajitambulisha na masikini na watu wanaopata shida. Papa Francis anatarajiwa kuzungumza na vijana wa Kenya wakati wa ziara yake, na kama ziara hii itakuwa kama zile za awali, huenda akawasihi kufanya kazi pamoja, kuwa na ndoto kubwa, na zaidi ya hapo, kuwa na matumaini. Na kuna watu wengine watakaribishwa kwa chachi nini, watu wengine watachange life zao ona Boti, tumia, tumia, Baba mtakatifu anatarajiwa kuzungumzia mabadiliko ya hali ya hewa. Awali amesema kuwa watu walio katika hali duni ndio waathirika wakuu. Shirika la Hisani la Kanisa Katoliki nchini Kenya na mwakilishi wa Somalia Land Bankers, Anasema mabadiliko ya hali ya hewa ni hatari kwa wale ambao wanaishi kwa kutegemea kilimo, pale ambapo kuna mwenendo wa mabadiliko makubwa, pale ambapo kuna misimu isiyo ya hali ya hewa isiyo ya kawaida ya ukame au mvua nyingi. Hii ina athari kubwa kwa mkulima mdogo. Papa Francis pia atakutana na viongozi wa imani mbalimbali za kidini ikiwa ni ishara muhimu katika nchi ambayo imewahi kukumbwa na ghasia za kidini na za kikabila. Kwa sababu papa anazungumzia ubinadamu, unafahamu, sio tu wa Kristo. Lakini kadri tunavyokwenda, Papa Francis huenda akagundua kwamba anapata watu wachache wanaotaka kuingia katika ukatoliki kama Kennedi Agesa ambaye hivi sasa yeye ni mpagani. Papa atakuwa kwa ziara ya siku tatu nchini Kenya kabla ya kuelekea kituo chake cha pili nchini Uganda.